LỬA XANH CLUB
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Đón nhận những bài học cuộc sống

2 posters

Go down

Đón nhận những bài học cuộc sống Empty Đón nhận những bài học cuộc sống

Bài gửi by The_angel 25/9/2008, 20:09

Một ngàynào đó, bạn rồi sẽ bất chợt nhận ra rằng: cuộc sống vàmọi người xung quanh đang dạy cho tanhững bài học quý giá mà ta ko hề biết. Và sau đó vấn đề là bạn cần tìm hiểu là mình đã học được gì, đã áp dụng những bài học đó như thế nào vàocuộc sống. Chẳnghạn nghịch cảnh, khó khăn đã giúp bạn trưởng thành, tự tin vàmạnh mẽ hơn. Và những mất mát, đau thương giúp bạn biếttrân trọng, quý mếntìnhcảm mật thiết hiện có. Việc tiếp xúc với những người khó chịu, nóng nảy dạy bạn bài học về tính kiên nhẫn, dịu dàng về sự độ lượng......
Đểcuộc sống của mình có ích và ýnghĩa hơn, bạn nên mở lòng đón nhận những bài học từ cuộc sống và từ những người xung quanh. Đồng thời, nếu tiếp cận cuộc sống bằng thái độ như vậy, bạn sẽ giảm được sự bực bội, chán nản và thất vọng do cuộc sống và người khác mang lại. Khi phát hiện ra bản thân mình ngày càng hoàn thiện hơn, cuộc sống của bạn sẽ là những chuỗi ngày vui vẻ, thoải mái và dễ chịu. Vd:thay vì bực mình khi bị người khác chen ngang hoặc dẫm lên chân, hãy học cách cảm thông và nhẫn nại. Thay vì sốt ruột và bực bội vì phải chen lấnxếphàng đểlàm 1 việc gì đó, hãy xem đây như là một cơ hợi tuyệt vời để rèn luyện tính nhẫn nại, thiếu kiên nhẫn của mình.
Khi hướng suy nghĩ theo cách thức như vậy, bạn sẽ ngạc nhiên khi thấy mọi việc bỗng trở nên dễ chịu và rất thoải mái. Do đó, việc cầnlàmbâygiờ là hãy thayđổicách nhận thứccủa mình, bằngcách tự hỏirằng mìnhđã học được gì từ người khác?
Bắtđầutừ hôm nay, hãy để cuộc sống và những ngườixung quanh làm người thầy chỉ dạy bạn cách sống nhé.
The_angel
The_angel
Quản lí cao cấp - Uỷ viên Ban Chủ Nhiệm Câu Lạc Bộ
Quản lí cao cấp - Uỷ viên Ban Chủ Nhiệm Câu Lạc Bộ

Nữ
Đóng góp : : 51
Nhìn thấy mặt trời : 30
from : đoàn phường 9
iob / hobbies : student
tính cách : lúc này lúc kia, tung tăng, bướng bỉnh
thành viên 4rum từ ngày : 21/08/2008

http://360.yahoo.com/thenewxitrum

Đón nhận những bài học cuộc sống Empty Re: Đón nhận những bài học cuộc sống

Bài gửi by manhluctinhyeu 27/9/2008, 08:46

ai cha !!
hok ngờ bạn cũng yêu đời dữ qá ta
dù sao cũng cảm ơn cho bài viết của bạn vì nó đã giúp tôi có cái nhìn khách quan hơn về cuộc sống quanh ta
manhluctinhyeu
manhluctinhyeu
thành viên Câu Lạc Bộ
thành viên Câu Lạc Bộ

Nam
Đóng góp : : 123
Nhìn thấy mặt trời : 20
from : NGUYEN CONG TRU high school
iob / hobbies : student / haven't known
tính cách : normal
thành viên 4rum từ ngày : 24/09/2008

http://www.nhaccuatui.com