LỬA XANH CLUB
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

cách post hình vào diễn dàn

Go down

cách post hình vào diễn dàn Empty cách post hình vào diễn dàn

Bài gửi by ZzHell_boyzZ 27/9/2008, 13:45

cái này cũng có nhiều các lắm sau đây mình sẽ giới thiệu cho các bạn 1 số cách

cách 1 :
B1: Vào trang web www.photobucket.com tạo cho minh mot tài khoản (User và Password) sau đó upload tất cả các tam hình trong máy lên mạng và lưu trữ trong tài khoản của mình, sau khi upload xong các bạn sẽ có một thư viện ảnh mà các bạn đi bất kỳ nơi nào đều sử dụng dc.

B2: Các bạn click chuột phải vào tấm hình mà bạn mới upload lên --> chọn [b]PROPERTIES
--> đợi tí xíu hiện ra một cái bảng nhỏ, nhìn lên bảng nhỏ có dòng chữ Address (URL) trong cái khung Properties (vd: https://2img.net/h/i32.photobucket.com/albums/d2...m/posthinh.jpg) --> Bạn copy dòng địa chỉ ngay tại mục nay giống như dòng vd ở trên.

B3: Trong dien dan ban đưa con chuột vào cái ôcách post hình vào diễn dàn Picture nó hiện ra chữ Image click vào ô này nó se hien ra cái khung --> Paste --> OK

Vậy xong rồi đó.

Cách 2:
Nếu bạn lấy nguồn từ các trang web khác mà bạn làm biếng upload hinh nhu trên thì bạn click chuột phải lên hình trực tiếp ở đó --> Properties --> Copy dòng chữ địa chỉ Address (URL): --> về bài của mình Paste là xong

cách 3:
B1. Save hình về máy
B2. U mở website www.imageshack.us lên
B3. Nhấn vào thẻ Browse để dẫn hình trong máy về host

cách post hình vào diễn dàn Untitled-1

B4. Sau khi đã dẫn hình về xong U chọn thẻ Host it để chấp nhận
B5: đợi nó chạy xong thì nó sẽ chạy ra 1 trang khác có khoảng chửng 6 cái link các bạn coppy 1 trong ~ cái link đó rùi thực hiện như cách hùi nãy mình đã chỉ ở phía trên
Chúc các bạn thực hành thành công.
ZzHell_boyzZ
ZzHell_boyzZ
Quản trị viên - thành viên Câu Lạc Bộ
Quản trị viên - thành viên Câu Lạc Bộ

Nam
Đóng góp : : 18
Nhìn thấy mặt trời : 30
from : Đoàn F9
iob / hobbies : Học Sinh
tính cách : 123...đjên đjên khj`n khj`n @_@
thành viên 4rum từ ngày : 20/08/2008